
 

Saini ya mwombaji……………………………………… 

 
 

 
 

Tafadhali weka √ panapohusika / Please √ the relevant category         Namba ya mwekezaji /   ……….. 
 

  TOTO AKIBA   WEKEZA ELIMU   WEKEZA BIASHARA   WEKEZA KILIMO 

Tafadhali weka √ panapohusika  

SEHEMU A  

(1) Taarifa za mwombaji wa kwanza  

(1.1) Majina kamili ya mwombaji wa kwanza  

Jina la Kwanza / Jina la kati / Jina la Ukoo /  
 

Tarehe ya kuzaliwa /  Tarehe /  Mwezi / : Mwaka /  

Mtanzania Mkazi /  Mtanzania asiye mkazi /  Nyinginezo /  

Jinsia / : Mwanaume /  Mwanamke / 

(2) Kazi ya Mwombaji  

Mwajiriwa wa 
kudumu                     

Mwajiriwa wa                       
m uda mfupi  

Mstaafu    

Coy No…… ………………….. 

(3) Chanzo cha mapato ya fedha zitakazowekezwa  

Mshahara  Biashara  Vyanzo Vinginevyo  

(4) Anuani 

Wilaya :  

Mkoa :  

Mji/Jiji/Jimbo :  

Namba ya Simu .:  

Barua pepe :  

(5) Taarifa za benki  

Jina la Benki / Bank Name:  

Namba ya Akaunti / Account No:  

Jina la Akaunti / Account Name:  

(6) Taarifa za Mrithi  

Sr. 
No
. 

Majina kamili / Full names 
(Jina la kwanza / First name, Kati / Middle 
name & Ukoo / Surname) 

Tarehe ya 
kuzaliwa  

Asilimia ya 
umiliki / % 
of 
ownership 

Uhusiano / 
Relationship 

1.      

2.      

3.      

FOMU YA KUFUNGUA  AKAUNTI YA AMANA YA 
KAWAIDA 
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Muhimu: Kama mrithi ni chini ya miaka 18 jaza taarifa zifuatazo  

Tarehe ya kuzaliwa ya Mzazi / Mlezi / Mfadhili /   

Jina la Ukoo la Mzazi / Mlezi / Mfadhili   

Jina la kwanza la Mzazi / Mlezi / Mfadhili   

Jina la kati la Mzazi / Mlezi / Mfadhili   

(7) Uchangiaji 

Kiwango cha Uwekezaji (Shilingi) : 

Kwa tarakimu: Kwa maneno : 

{A} Chaguo la kuweka akiba kwa awamu kila………………………………………………………….. 
(C) Uthibitisho / Declaration 

 
 

 

SEHEMU B  :UTHIBITISHO/ DECLARATION 

 Ninathibitisha kwamba taarifa zote za afya zilizotolewa hapa ni kweli. Nimekubali kwa hiari yangu 

kuwekeza kwa masharti na sera za chama na kwamba Amana hazitakukuliwa mpaka muda wa 
amana utaka[poiva 

Jina la muombaji   

Sahihi   

 
 
 
 

KWA MATUMIZI YA OFISI / FOR OFFICIAL USE 

Fomu imepitiwa / Document reviewed by 

 
Sahihi / Signature:   

 
Jina / Name:   

Fomu imeidhinishwa na / Document Approved by 

 
Sahihi / Signature:   

 
Jina / Name:   
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AMANA YA KAWAIDA 

 Ni akaunti ya mawekezo ya mwanachama  ambapo Mwanachama anafungua kwa ajili ya malengo tofauti tofauti na 

anaweza Kutoa pesa kila mara anapohitaji 

 Mwanachama anaweza kuweka kila mwezi au mara kwa mara kulingana na malengo atakayokuwa nayo 

UMEME SACCOS itatoa huduma ya amana ya kawaida kwa malengo tofauti tofauti kwa viwango, muda na faida 

kama vifuatavyo:- 

 

MAPENDEKEZO YA MAWEKEZO YA KILA MWEZI 

WEKEZO 

KIWANGO CHA 

CHINI 

MUDA WA 

KUVUNA FAIDA 

WEKEZA KILIMO             20,000.00  MIEZI 3-12 2.5%KWA ROBO MWAKA, 10%KWA MWAKA 

TOTO AKIBA             10,000.00  MIEZI 3-12 2.5%KWA ROBO MWAKA, 10%KWA MWAKA 

WEKEZA ELIMU             30,000.00  MIEZI 3-12 2.5%KWA ROBO MWAKA, 10%KWA MWAKA 

WEKEZA 

BIASHARA             20,000.00  MIEZI 3-12 2.5%KWA ROBO MWAKA, 10%KWA MWAKA 

 

SIFA NA VIGEZO VYA AKAUNTI HII 

 Amana inawekwa  mara Kwa mara Amana itaweza kuchukuliwa pindi mwanachama atapohitaji  

 Mwanachama atapata riba itakayolipwa kila baada ya mwisho wa mwaka  

 Ili mwanachama aweze kunufika na  riba, amana inatakiwa ikae kwa kipindi cha kuanzia miezi 3  

 Amana itapata faida kila mwezi lakini itachukuliwa kila mwisho wa mwaka 

 Amana inaeza kukatwa kwenye mshahara au kwa malipo ya fedha taslim 

 Mwisho wa mwaka Riba itapigiwa kwa miezi ambayo amana imekaa Chamani 

 Muombaji anatakiwa kuwa mwanachama wa Umeme Saccos 

 Atajaza fomu itakayopatikana ofisi za chama   

 

FAIDA ZA AMANA YA KAWAIDA 

 Riba kubwa ya kiushindani 

 Uhakika wa kupata faida ya uwekezaji kwa kipindi utakachowekeza 

 Unaruhusiwa kuongeza kiasi cha uwekezaji kadri uwezavyo kwa muda tofauti  

 Fedha za mteja zipo salama wakati wote 

 Hakuna makato ya kila mwezi 

NB: Riba za amana zitakatwa kodi ya zuio 10% 

 
 
 


