
 

Saini ya mwombaji________________ 

 

 
 
 

 

 
FOMU YA MAOMBI YA KUFUNGUA AKAUNTI YA AMANA YA 

WASTAAFU MAOKOTO 
 

 

                                                                               Namba ya Mwanachama/ mwekezaji  ……….. 
Tafadhali weka √ panapohusika  

 

SEHEMU A  

(1) Taarifa za mwombaji  

(1.1) Majina kamili ya mwombaji  

Jina la Kwanza / Jina la kati / Jina la Ukoo /  
 

Tarehe ya kuzaliwa /  Tarehe /  Mwezi / : Mwaka /  

Mtanzania Mkazi /  Mtanzania asiye mkazi /  Nyinginezo /  

Jinsia / : Mwanaume /  Mwanamke / 

(3) Chanzo cha mapato ya fedha zitakazowekezwa  

Mshahara  Biashara  Vyanzo Vinginevyo  

(4) Anuani 

Wilaya :  

Mkoa :  

Mji/Jiji/Jimbo :  

Namba ya Simu .:  

Barua pepe :  

(5) Taarifa za benki z a  M w o m b a j i  

Jina la Benki / Bank Name:  

Namba ya Akaunti / Account No:  

Jina la Akaunti / Account Name:  

(6) Taarifa za Warithi wa Mwombaji 

Sr. 
No
. 

Majina kamili / Full names 
(Jina la kwanza / First name, Kati / Middle 
name & Ukoo / Surname) 

Tarehe ya 

kuzaliwa  

Asilimia ya 

umiliki / % 
of 
ownership 

Uhusiano / 

Relationship 

1.      

2.      

3.      

 
 



 

Saini ya mwombaji________________ 

Muhimu: Kama mrithi ni chini ya miaka 18 jaza taarifa zifuatazo  

Tarehe ya kuzaliwa ya Mzazi / Mlezi / Mfadhili /   

Jina la Ukoo la Mzazi / Mlezi / Mfadhili   

Jina la kwanza la Mzazi / Mlezi / Mfadhili   

Jina la kati la Mzazi / Mlezi / Mfadhili   

(7) Uchangiaji 

Kiwango cha Uwekezaji (Shilingi) :kuanzia Tshs. 10,000,0000/= 

Kwa tarakimu:_______________ Kwa maneno :_______________________________________ 

Chaguo la kuwekeza (tafadhali √ muhimu)  kuanzia miezi 24 

{A} Chaguo la kuweka akiba kwa awamu   

Chaguo la malipo ya faida 
(baada ya miezi 6) 

Kila Mwezi / Kila miezi 6 /               mwaka 

{B} Chaguo la kuweka akiba kwa mkupuo  

 

 
 

 

SEHEMU B  :UTHIBITISHO/ DECLARATION 

Ninathibitisha kwamba taarifa zote zilizotolewa hapa ni kweli. Nimekubali kwa hiari yangu 

kuwekeza kwa masharti na sera za chama na kwamba Amana hazitachukuliwa mpaka muda wa 
amana utakapoiva. 

Jina la mwombaji   

Sahihi   

 
 
 
 

KWA MATUMIZI YA OFISI / FOR OFFICIAL USE 

Fomu imepitiwa / Document reviewed by 

 
Sahihi / Signature:   

 
Jina / Name:   

Fomu imeidhinishwa na / Document Approved by 

 
Sahihi / Signature:   

 
Jina / Name:   

 
  
 
 
 
 
 
 
 
 
 



 

Saini ya mwombaji________________ 

 
 
 
                                                                       MAELEKEZO YA UJUMLA 
 
 
3.  WASTAAFU MAOKOTO 
Ni mfuko maalum wa uwekezaji wa wastaafu na wanaojiandaa kustaafu utakaoweza kuwasaidia kufurahia maisha ya 
kustaafu na Umeme Saccos LTD.  
UMEME SACCOS LTD inatoa huduma ya amana ya wastaafu Maokoto kwa viwango, muda na faida kama vifuatavyo:  

 Kiwango cha  kuwekeza ni kuanzia 10,000,000/= 

 Riba ni 2% kwa mwezi 
 
 

SIFA NA VIGEZO VYA AKAUNTI HII 

 Ni lazima mwekezaji awe mwanachama /alliyekuwa mwanachama wa UMEME SACCOS LTD 

 Wanaokaribia/Wastaafu wa shirika la umeme Tanzania na makampuni tanzu wanaohitaji kuwekeza  

 Mwanachama huyu ni lazima awe na hisa zinatambulika kisheria 

 Kwa kuwekeza Milioni 10 utapokea 200,000 kila mwezi (baada ya miezi 6 toka tarehe uliyowekeza)  

 Muda wa kuwekeza ni kuanzia miaka 2 

 Mwanachama hataruhusiwa kuvunja mkataba wake mpaka muda wa mawekezo utakapoisha  

 Mwombaji anatakiwa kuweka fedha za uwekezaji wake kwenye Account ya chama Namba 
61306600006 NMB Bank- Jina la Account ni UMEME SACCOS LIMITED na kuwasilisha 
uthibitisho wa malipo hayo kwenye chama.  

 
 
 
Taratibu nyingine za kuhudumia wastaafu wa chama zitatekelezwa kuzingatia sera ya mikopo ya chama  
 

FAIDA ZA MAWEKEZO YA KUSTAAFU AKAUNTI 

 Utapokea faida kila mwezi 

 Riba kubwa ya kiushindani 

 Uhakika wa kupata faida ya uwekezaji kwa kipindi utakachowekeza 

 Ina Vipindi tofauti unavyoweza kuchagua kuwekeza 

 Mwanacham anaweza kukopea faida inayotolewa kulingana na uwekezaji wake 

 Fedha za mteja zipo salama wakati wote 

 Hakuna makato ya kila mwezi 

 Mwisho wa mkataba kuiva utapokea pesa yako yote  bila makato yoyote baada ya kutoa kodi ya zuio (10%) 

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
  


