
 

 

 
                                                                                                       
Simu: +255-737 823701                                                      UMEME SACCOS LTD, 
Barua pepe:                                                                                S.L.P 387 
info@umemesaccos.co.tz                                                     MBEYA 
REG: PRI-MBY-MBY-CC-2022-2349 
 
 
    FOMU YA MKOPO WA MAENDELEO 

                                                                                                                                      Namba ya kitabu ………        
                                    

 SEHEMU A: TAARIFA ZA MKOPAJI 

 
1. Jina la mwombaji……………………………………………………………….......................…(Majina matatu) 
 
2. Tarehe ya kuzaliwa ……………..Hali ya ndoa……...................Idadi ya wategemezi………………….. 
 
3. Namba ya simu ………..……………Anwani…………………………………………………………………….…… 
 
SEHEMU B: MAOMBI YA MKOPO 
 
1. Naomba mkopo wa Tsh……………………………….ambao nitalipa kwa awamu…………kila awamu 

Tsh………….……, na faida Tsh……………………., faida juu ya mkopo ni…………………..... jumla ya 

makato kwa mwezi Tshs. ………………………… 

 
SEHEMU C: MAELEZO BINAFSI YA MKOPAJI 

 
1. Sidaiwi/Nadaiwa na chama (eleza kwa ufupi) 

…………………………………………………………………………………………………………….……………………………….. 

Tarehe ya kuajiriwa…………………….COY no…………………..Kituo cha 

kazi……………………………………...Mkoa…….……………………….. 

 
2. Madhumuni ya mkopo huu ni 
…………………………………………………………………………………………………………………………………………….. 
3. Mshahara kwa mwezi Tshs.(Basic Salary Tshs.…………………………………………………………………… 
4. Mapato mengine kwa mwezi shs. ………………………………………………………………………………………… 
 
SEHEMU D: TAARIFA ZA BENKI 
Jina la Akaunti………………………………………………………………… 

Akaunti namba………………………………………………………..Benki………………….…… 

 
SEHEMU E: DHAMANA NA WADHAMINI WA MKOPO 
(i) Dhamana ya mkopo wangu ni: 

1. ………………………………. 
2. ………………………………. 
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Pamoja na Akiba zangu,Mshahara na akiba za wadhamini na michango mingine niliyonayo 

katika chama .Dhamana nyingine nilizonazo ni pamoja na : 

 
      Aina ya dhamana                                       Thamani (shs)                Mahali zilipo 

1. ………………………..                       …...…………………………          ..………………………………… 

2. ……………………….                         …………………………….           …………………………………..  
 

(ii) Maelezo ya wadhamini 

Mdhamini wa kwanza 
 
Jina lake ………………………………………………Coy no…………………… Sahihi…………………………… 

Mdhamini wa pili 

Jina lake ………………………………………..…….Coy no……………….…… Sahihi………….…………..…… 

Mdhamini wa tatu 

Jina lake ……………………………………….……..Coy no……………….…… Sahihi…………..………..………. 

Tamko 

Sisi tuliotia sahihi hapo juu, tunamdhamini mkopaji huyu na tutakuwa tayari kulipa deni 

lake iwapo atashindwa kulipa. 

 

SEHEMU F: UTHIBITISHO WA MWAKILISHI WA TAWI (kwa mkopo unazidi 30,000,000/=) 

Mwanachama:……………………………………………………………………………COY NO..….…………. 
 
Ahudumiwe/Asihudumiwe kwa sababu………………………………………………………………… 

 
Jina……………………….…………………...Tawi….……………………….…sahihi…………………….……… 

Tarehe:………………………..….……namba ya simu……………………….…..……  

 
SEHEMU G: UTHIBITISHO WA MWAJIRI (kwa mkopo unazidi 30,000,000/=) 
 
Nathibitisha kwamba kwamba Mwanachama:……………………..…………………… COY……………. 
Hana changamoto yoyote na mwajiri. Anaweza kuhudumiwa kulingana na masharti, kanuni na 

sheria za chama. 

Jina la mwajiri……………………………………………………cheo………………………………………………… 
 
Sahihi ya Mwajiri: …………………………………….Tarehe:…………………………………………………………. 
 

SEHEMU H: KIAPO CHA MKOPAJI 
Nathibitisha kwamba taarifa nilizotoa hapo juu ni kamili na sahihi kwa kadri ya ufahamu wangu. 
 
Jina…………………………….…………………… Sahihi ya mwombaji: ……………Tarehe…………………………… 
 
 
  
 



 

 

SEHEMU I: VIGEZO NA MASHARTI YA MKOPO 

i. Mikopo itatolewa kwa kuzingatia moja ya tatu (1/3) ya mshahara wa mkopaji. Mkopaji 

atatakiwa kuambatanisha Salary slip ya mwezi husika ili kuzingatia 1/3. 

ii. Fomu hii ya mkopo ni Tshs.5000/=tu ilipwe kupitia  fedha taslimu kwenye ofisi za 

chama au kukatwa kwenye mkopo anaoomba. 

iii. Kwa mkopo juu ya 30,000,000 hadi 50,000,000 unapitishwa kwa mwakilishi na 

mwajiri.  

iv. Mkopo juu ya 50,000,000/= tafadhali ambatanisha dhamana halisi ya mali 

isiyohamishika na pia lazima upitishwe kwa mwakilishi na mwajiri 

v. Mkopo unaoombwa utakatwa kati 0.72% hadi 2% kwa ajili ya kinga ya mkopo kwa 

kuzingatia muda wa mkopo anaokopa mwanachama. Rejea jedwali la viwango vya kinga 

ya mkopo: 

 
KINGA YA MKOPO MUDA WA MAREJESHO 
0.72% Mwezi  1 hadimiezi 12 
1.50% Miezi 13 hadimiezi 36 
2% Miezi 37 hadi miezi 60 

 
 
SEHEMU J: KWA MATUMIZI YA OFISI TU 
 

(1) Maoni ya afisa mikopo  
………………………………………………………………………………………………………..……………………………… 

Jina …………………………………………………..Sahihi………………………..…..Tarehe…………………………… 

(ii) Maoni ya kamati ya mikopo 

Katika mkutano wa kamati ya mikopo uliokutana tarehe……………………….…………………………….. 

Kamati ya mikopo imeidhinisha/haijaidhinisha mkopo wa shs…...................... utakaolipwa kwa 

Kipindi cha miezi …….……… na kutozwa riba ya shs…………….……….. 

Mkopo umekataliwa kwa sababu…………………………………………………………..….………………………….. 

Dhamana zimekaguliwa na kamati ya mikopo………………………………………………………………………. 

(Majina na saini za wajumbe) 

(1) Jina …………………………………Sahihi…………….……..… M/kiti   Tarehe……………….…………… 
(2) Jina …………………………………Sahihi……………….…….. Katibu Tarehe…...….……………………..  
(3) Jina …………………………............Sahihi………....................  MjumbeTarehe…………………………...



 

 

                  CHAMA CHA USHIRIKA WA AKIBA NA MIKOPO UMEME SACCOS   

 

                                                           MKATABA WA MIKOPO 

Mkataba huu umefanyika leo hii siku ya……………….…ya mwezi……….mwaka  20………............ 

Baina ya Chama cha Akiba na Mikopo cha UMEME chenye namba ya usajili PRI-MBY-MBY-
CC2022-2349 kilichoanzishwa kwa mujibu wa Sheria ya vyama vya Ushirika Namba 6 ya 
Mwaka 2013, (na Kanuni zake za mwaka 2015) na anwani yake ni S.L.P 38 (ambacho katika 
Mkataba huu kitajulikana kama MKOPESHAJI) kwa upande mmoja. 
Na 
Ndugu…………………………………………………………………..……ambaye ni Mwanachama wa Chama 

mwenye nambari ………katika Daftari la wanachama, wa S.L.P ….. na mwenye namba ya 

simu……………….…………..(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama MKOPAJI na neno 

“Mkopaji” linaweza kujumuisha Warithi wa mali za Mkopaji, wamiliki, wasimamizi au 

wadhamini wake, kadri itakavyohitajika), kwa upande mwingine. KWA HIYO BASI 

MKATABA HUU UNASHUHUDIA KWAMBA:- 
 

1. Kwa ajili ya fedha nilizopokea, mimi 

………………….…………………………………………naahidi kukilipa Chama Cha Ushirika Cha 

Akiba na Mikopo UMEME SACCOS kiasi cha Shs.…………………………………. (ikiwa ni 

mkopo pamoja na faida) zitakazolipwa kwa mafungu ………………….. ya Shilingi 

…………………………… kwa kila mwezi . na kwa maana hii naahidi kurejesha mkopo 

huo kikamilifu pamoja na riba yote kabla au ifikapo 

tarehe……..….mwezi………...20……………………. 

 Mimi nimekubali malipo kidogo kidogo ya mkopo huu pamoja na faida ambayo ni 

asilimia 1.1 ya baki ya mkopo kila mwezi 

2. Nimeweka mali zilizotajwa hapa chini kama dhamana ya mkopo ambazo pamoja 

akiba na dhamana za wadhamini au warithi zitatumika kulipa deni iwapo Mkopaji 

atashindwa kulipa deni hilo. 

(i) Akiba yenye thamani ya shilingi………………………………………………………………………… 

(ii) Mali ya Mkopaji Ambayo ni …………………..Iliyopo………………Wilaya………..Mkoa…... 

         

 

 

Bandika picha 

yako 

Hapa(passport 

size) 



 

 

3. Nikishindwa kulipa kama tulivyokubaliana katika mkataba huu basi deni lililobaki 

itabidi lilipwe papo hapo au litahamishiwa kwa wadhamini wangu. 
 

4. Pia tumekubaliana kwamba nikishindwa kulipa kama ilivyo katika mkataba huu 

adhabu italipwa kwa kiasi cha 10% kwa mwezi juu ya baki fedha za mkopo 

zisizolipwa 
 

5. Mali iliyotajwa hapo juu,Akiba,Hisa na Amana zangu zitabaki kuwa dhamana ya 

mkopo huu hadi utakaporejeshwa 

6. Naidhinisha Mali yangu,haki zangu za malipo ya kustaafu,akiba ya uzeeni,bima au 

mafao yoyote ninayostahili yachukuliwe na kulipia baki ya deni ikiwa nitakuwa 

nimeacha kazi kwa sababu yeyote kabla ya kumaliza malipo ya mkopo 

7. Mkopeshaji atakuwa na haki ya kutekeleza dai la haki (bona fide claim of right) kwa 

mujibu wa sheria za nchi katika kuhakikisha kuwa MKOPAJI anarejesha deni kwa 

MKOPESHAJI.Hivyo MKOPESHAJI atakuwa na haki ya kukamata mali yotote ya 

MKOPAJI nje ya mali aliyoweka dhamana endapo Michango na dhamana itashindwa 

kumaliza deni. 

8. Nimesoma mkataba huu na kuuelewa na nakubaliana na yote yaliyoandikwa.  
Naahidi kuyatekeleza. 

 
SAINI YA MWEKA MKATABA/AHADI (Itiwe saini na Mwombaji) 
 
Saini…………………………………………………………...............Coy No…………………………. 

 
MWENZA/MRITHI WA MKOPAJI 
……………………………………………………………………………………………………..……….…(Jina) 
 
Uhusiano…………………………………….Sahihi……………………..……..Tarehe………………………… 
 
(kukubaliana na mkataba) 
 
MKATABA HUU UMESHUHUDIWA NA WADHAMINI WATATU(Saini za wadhamini) 
 
Saini ya Mdhamini wa Kwanza…………………………………………… Coy No …………………….. 
 
Saini ya Mdhamini wa Pili.…………………………………………………. Coy No …………..…………. 
 
Saini ya Mdhamini wa Tatu………………………………………………… Coy No ……………………… 
                              
 

 



 

 

MWANASHERIA 
 
Imesainiwa na ………………………………………………… 

Tarehe………………………………………………………… 

KWA MATUMIZI YA OFISI TU 
 
 (MKOPESHAJI) (MIKOPO INAYOZIDI 50,000,000/=) 
Nimepokea toka kwa Ndugu………………….………………………..…Hati ya……………………….……. 

Yenye namba……………………………………..… 
 
Inayoonesha umiliki wa dhamana mali nayo imehifadhiwa katika ofisi ya chama mpaka 

hapo deni litakapolingana na akiba zake alizonazo kwenye chama au atakapomaliza mkopo 

kabisa. 
 
Jina la Mpokeaji………………………………………………..……….Cheo…………………………………….. 

Sahihi……………………………….…..Tarehe…………………………………….….. 

 
SEHEMU K : VIWANGO VYA MIKOPO NA MAREJESHO YAKE NA RIBA. 
 
Riba ya mikopo yote ni asili mia 1.1% kwa kila kiwango kinachobaki ( 1.1 % on reducing 

Balance) na kwamba marejesho ya mikopo yawe ndani ni muda wa mkataba wa ajira. 

 
Mikopo itatolewa kama ifuatavyo. 
 

1. Tshs. 3,100,000.00 hadi 5,000,000 marejesho ndani ya miezi 24 Riba ya 1.1% 
 

2. Tshs.5,100,000.00 hadi 7,000,000 marejesho ndani ya miezi 36 Riba ya 1.1% 
 

3. Tshs 7,100,000.00 hadi 10,000,000 marejesho ndani ya miezi 48 riba 1.1% 
 

4. Tshs 10,100,000 hadi 15,000,000 marejesho ndani ya miezi 50 riba 1.1% 
 

5. Tshs. 15,000,000.00 na kuendelea, marejesho ndani ya miezi 60 Riba ya 1.1%  

 
 
 


