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FOMU YA MAOMBI YA MKOPO (TE) 

                                                                                 Namba ya kitabu…….. 
 
SEHEMU A: MAELEZO BINAFSI YA MWOMBAJI 

 

1. Jina la Mwombaji…………………………..………………………………………………...(Majina Matatu) 

2. Tarehe ya kuzaliwa ………………..Hali ya ndoa…….............Idadi ya wategemezi……………… 

3. Anuani ya mahala unapoishi:……………………Namba ya Mawasiliano………………………… 

4.   Taarifa za Ajira:  
(Kipindi cha Mkataba)  Mkataba umeanza: ….…………Hadi: ………………(Tafadhali ambatanisha nakala ya mkataba). 
Nambari ya Ajira TMP…………………..……Tarehe ya Kuajiriwa:………………..………..…Kituo cha  

kazi………………………………...…Mkoa:………………………..…….. 

5.Jina la Benki ulikofungulia Akaunti:……………………………………….………………………………. 
6(a).Jina la Akaunti:……………………………………….………………………………. 
6(b).Nambari ya Akaunti ya Benki : .…………………………………………….………………………………. 
 
SEHEMU B: UNYAMBULISHO WA MKOPO 

7.Naomba Mkopo wa Tshs.….……………..……………………………………………………….…………………. 
(Kwa Maneno)…………………………………………………………………………………….…………………….. 

Aina ya Mkopo: MKOPO WA DHARURA                            MKOPO WA MAENDELEO  
 

8. Mkopo nitaulipa kwa awamu ………..Kila awamu Tsh………………na faida Tsh……………… 

   Faida juu ya mkopo ni……………………..Jumla ya makato kwa mwezi Tsh………………………  
9.Madhumuni ya Mkopo: ……………………………………….………………………………………………….. 
10.Mshahara kwa mwezi shs.(Basic Salary Tshs.……………..……………………………………………… 

11 .Sidaiwi/Nadaiwa na chama…………………………………………………..….(Elezea kwa kifupi) 

SEHEMU C: DHAMANA NA WADHAMINI WA MKOPO 

 (i) Dhamana ya Mkopo wangu ni: 

1. ………………………………. 
2. ………………………………. 
3. .…………………………………..  

 (ii) Maelezo ya wadhamini wawili  
(i) Muhimu: Wawe wafanyakazi wa kudumu na Maelezo yao ni muhimu 

yatolewe kwa ufasaha kwani watawajibika kwa mikopo ambayo 

haitarejeshwa). 
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MDHAMINI WA KWANZA Jina lake …………………………………………….Coy No……………..Sahihi………………………………. 
MDHAMINI WA PILI  
      Jina lake …………………………………………….Coy No……………Sahihi…………………………………. 
 

TAMKO  
Sisi tuliotia sahihi hapo juu, tunamdhamini mkopaji huyu na tutakuwa tayari kulipa deni 

lake iwapo atashindwa kulipa  

 

SEHEMU D: KIAPO CHA MWOMBAJI 

Nathibitisha kwamba taarifa nilizotoa hapo juu ni kamili na sahihi kwa kadri ya ufahamu 

wangu. Iwapo kutajitokeza tatizo lolote la kupelekea kushindwa kurejesha mkopo huu 

(kuacha/kuachishwa kazi n.k) marejesho ya mkopo huo yafanyike kupitia Akiba hisa 

,Mafao yangu na dhamana yangu yoyote ili kufidia deni litakalobaki . Jina…………………………………………………………………………………………………………………… 

Sahihi ya Mwombaji:…………………………………….…Tarehe……………………………………… 
 
SEHEMU E: MAONI YA MWAKILISHI WA TAWI  

Mwanachama:………………………………………………………………………………………….…………. 
 Ahudumiwe/ASihudumiwe kwa sababu………………………………………………………………… 
 Jina………………………………………………..…..Tawi….………………………..…sahihi…………………...… Tarehe:…………………….…..…namba ya simu……………………..……..………  
 
SEHEMU F: UTHIBITISHO WA MWAJIRI 
 
Nathibitisha kwamba taarifa alizotoa Mwanachama:……………………………hapo juu ni kamili 

na sahihi . 
 Sahihi ya Mwajiri: …………………………………….Tarehe:…………………………………………………………. 
 

SEHEMU G: VIGEZO NA MASHARTI YA MKOPO 

a) Mikopo itatolewa kwa kuzingatia moja ya tatu (1/3) ya mshahara wa mkopaji. 

Mkopaji atatakiwa kuambatanisha salary slip ya mwezi husika ili kuzingatia 1/3 

b) Fomu hii ya mkopo ni Tshs.2000/=tu ilipwe kupitia fedha taslimu kwenye ofisi za 

chama au kukatwa kwenye mkopo anaoomba. 

c) Mkopo unaoombwa utakatwa 0.72% kwa ajili ya kinga ya mkopo kwa kuzingatia 

muda wa mkopo anaokopa mwanachama. Rejea jedwali la viwango vya kinga ya 

mkopo: 

 KINGA YA MKOPO   MUDA WA MAREJESHO 

 0.72%   Mwezi  1 hadi miezi 12 



 

 

 

 

SEHEMU H: KWA MATUMIZI YA OFISI TU 

 

I. MAONI YA AFISA MIKOPO 

 ………………………………………………………………………………………………………………… 

 JINA …………………………………….....…..SAHIHI…………………..TAREHE…………………………. 

 

II. MAONI YA KAMATI YA MIKOPO 

 Katika Mkutano wa Kamati ya Mikopo uliokutana tarehe………………………………………………………  
Kamati ya mikopo imeidhinisha/haijaidhinisha mkopo wa Tshs………...................................................  utakaolipwa kwa kipindi cha miezi ……… na kutozwa riba ya Tshs………………………………………... 
 
(MAJINA NA SAINI ZA WAJUMBE) 
 
(1) JINA ………………………………………. SAHIHI…………………...M/KITI TAREHE…………….………….. 
 

(2) JINA ………………..………………….…. SAHIHI……….…………..KATIBU TAREHE…...….………………. 
 

(3) JINA ……………………........................... SAHIHI…………………...MJUMBE TAREHE…………………….. 
 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

               

MKATABA WA MIKOPO 

Mkataba huu umefanyika leo hii siku ya……………….…ya mwezi……….mwaka  
20………............ 

Baina ya Chama cha Akiba na Mikopo UMEME SACCOS chenye namba ya usajili REG: PRI-

MBY-MBY-CC2022-2349 kilichoanzishwa kwa mujibu wa Sheria ya vyama vya Ushirika 

Namba 6 ya Mwaka 2013, (na Kanuni zake za mwaka 2015) na anwani yake ni S.L.P 38 
(ambacho katika Mkataba huu kitajulikana kama MKOPESHAJI) kwa upande mmoja. 

Na Ndugu……………………………………………………………………………ambayeniMwanachama wa Chama mwenye nambari ………katika Daftari la wanachama, wa S.L.P ….. na mwenye namba ya simu…………………………………..(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama MKOPAJI 

na neno “Mkopaji” linaweza kujumuisha Warithi wa mali za Mkopaji, wamiliki, wasimamizi 
au wadhamini wake, kadri itakavyohitajika), kwa upande mwingine. KWA HIYO BASI 

MKATABA HUU UNASHUHUDIA KWAMBA:- 
 

1. Kwa ajili ya fedha nilizopokea, mimi ………………….……………………………………naahidi 
kukilipa Chama Cha Ushirika Cha Akiba na Mikopo UMEME SACCOS kiasi cha 

Shs.…………………………………. (ikiwa ni mkopo pamoja na faida) zitakazolipwa kwa mafungu ………………….. ya Shilingi …………………………… kwa kila mwezi . na kwa 
maana hii naahidi kurejesha mkopo huo kikamilifu pamoja na riba yote kabla au ifikapo tarehe……….mwezi……..20……….. 

2. Mimi nimekubali malipo kidogo kidogo ya mkopo huu pamoja na faida ambayo ni 

asilimia 1.2 ya baki ya mkopo kila mwezi 

3. Nimeweka mali zilizotajwa hapa chini kama dhamana ya mkopo ambazo pamoja 

akiba na dhamana za wadhamini au warithi zitatumika kulipa deni iwapo Mkopaji 

atashindwa kulipa deni hilo. 

(i) Akiba yenye thamani ya shilingi………………………………………………………………………… 

(ii) Mali ya Mkopaji Ambayo ni …………………..Iliyopo………………Wilaya………..Mkoa…... 
           ( iii)Akiba za wadhamini zenye thamani ya shilingi……………………………………………….… 

4. Nikishindwa kulipa kama tulivyokubaliana katika mkataba huu basi deni lililobaki 

itabidi lilipwe papo hapo au litahamishiwa kwa wadhamini wangu. 
 

Bandika picha 

yako 

Hapa(passport 

size) 



 

 

5. Pia tumekubaliana kwamba nikishindwa kulipa kama ilivyo katika mkataba huu 

adhabu italipwa kwa kiasi cha 10% kwa mwezi juu ya baki fedha za mkopo 

zisizolipwa 
 

6. Mali iliyotajwa hapo juu,Akiba,Hisa na Amana zangu zitabaki kuwa dhamana ya 

mkopo huu hadi utakaporejeshwa 

7. Naidhinisha Mali yangu,haki zangu za malipo ya kustaafu,akiba ya uzeeni,bima au 

mafao yoyote ninayostahili yachukuliwe na kulipia baki ya deni ikiwa nitakuwa 

nimeacha kazi kwa sababu yeyote kabla ya kumaliza malipo ya mkopo 

8. Mkopeshaji atakuwa na haki ya kutekeleza dai la haki (bona fide claim of right) kwa 

mujibu wa sheria za nchi katika kuhakikisha kuwa MKOPAJI anarejesha deni kwa 

MKOPESHAJI.Hivyo MKOPESHAJI atakuwa na haki ya kukamata mali yotote ya 

MKOPAJI nje ya mali aliyoweka dhamana endapo Michango na dhamana itashindwa 

kumaliza deni. 

9. Nimesoma mkataba huu na kuuelewa na nakubaliana na yote yaliyoandikwa.  

Naahidi kuyatekeleza. 
 
SAINI YA MWEKA MKATABA/AHADI (Itiwe saini na Mwombaji) Saini…………………………………………………………...............TMP…………………………. 
 
MWENZA/MRITHI WA MKOPAJI ……………………………………………………………………………………………………..……….…(Jina) 
 Uhusiano…………………………………….Sahihi……………..Tarehe………………………………… 
 
(kukubaliana na mkataba) 
 
MKATABA HUU UMESHUHUDIWA NA WADHAMINI WAWILI (Saini za wadhamini) 
 Saini ya Mdhamini wa Kwanza……………………………………………Coy No ……………………. 
 Saini ya Mdhamini wa Pili.…………………………………………………..Coy No …………..…………. 
 

MKOPESHAJI 
 
UMESAINIWA na ……………………..………………………………………(mwakilishi wa mkopeshaji) Sahihi…………………..…..Tarehe…………..……… 

 

MWANASHERIA 
 Imesainiwa na ………………………………………………… Tarehe………………………………………………………… 


